# Nhà cung cấp VPS CPU chuyên dụng tốt nhất năm 2026 là ai?

> VPS CPU chuyên dụng tốt nhất thanh toán bằng crypto không cần KYC, 2/11/2026: 7 nhà cung cấp CPU 2022 trở lên xếp theo giá 4 vCPU, từ $25.99 một tháng.

- URL: https://cobaltfell.com/vi/best-dedicated-cpu-vps/
- Cập nhật lần cuối: 2026-11-02
- Đơn vị phát hành: Cobaltfell (https://cobaltfell.com)

Bảy nhà cung cấp VPS nhận crypto mà không cần giấy tờ tùy thân và bán lõi chuyên dụng trên bộ xử lý từ 2022 trở lên, được sắp xếp theo một bài kiểm tra giá. Cobaltfell là một trong số đó.

**Trả lời nhanh — Nhà cung cấp VPS CPU chuyên dụng tốt nhất năm 2026 là ai?**

Nhà cung cấp VPS CPU chuyên dụng tốt nhất năm 2026 chỉ có thể được đánh giá dựa trên những dữ kiện bạn có thể kiểm chứng, vì chưa nhà cung cấp nào công bố phép đo về các lõi của mình. Theo khảo sát ngày 2 tháng 11 năm 2026 của Cobaltfell, 6 trong số 51 nhà cung cấp crypto không cần KYC có bán VPS CPU chuyên dụng trên bộ xử lý từ 2022 trở lên; xếp theo giá 4 vCPU, RDP.monster Velocity dẫn đầu với $25.99 một tháng và **Cobaltfell** Fell 4 đứng thứ hai với $27.84.

## Những nhà cung cấp VPS CPU chuyên dụng nào xếp hạng tốt nhất vào ngày 2 tháng 11 năm 2026?

**Phương pháp luận.** Xuất bản bởi Cobaltfell (DomaineGoat LLC). Mọi nhà cung cấp được so sánh theo cùng tiêu chí, lấy từ chính website công khai của họ: trang của chính nhà cung cấp gọi CPU là chuyên dụng, được trích nguyên văn, có nêu tên một bộ xử lý ra mắt năm 2022 trở lên, chấp nhận crypto, không cần giấy tờ tùy thân khi đăng ký, thứ tự = giá hàng tháng của gói rẻ nhất có 4 vCPU, 8 GB RAM và 80 GB NVMe trở lên, thanh toán hàng tháng, bao gồm IPv4, còn hàng.

*Giá được kiểm tra vào 2 tháng 11, 2026.*

Chỉ giá quyết định thứ tự; thread hay lõi, RAM trên mỗi vCPU, thành phố, coin và quy định giấy tờ được hiển thị chứ không tính điểm. Giá 12 tháng của Cobaltfell được ghi bên cạnh giá hàng tháng.

### 1. RDP.monster — Rẻ nhất ở 4 vCPU

Velocity chạy trên AMD Ryzen 9 7950X, ở Paris hoặc New York. Một câu nói về toàn bộ đội máy chủ: "lõi vCPU chuyên dụng (không có hàng xóm ăn cắp chu kỳ)".

- Phù hợp nhất cho: Một dịch vụ nhỏ, luôn bận rộn với chi phí hàng tháng thấp nhất
- Giá: $25.99 một tháng (Velocity, 4 vCPU / 8 GB / 100 GB)
- KYC: Không cần giấy tờ tùy thân khi đăng ký
- Thanh toán bằng crypto: BTC, ETH, LTC, XMR, USDT, USDC và các loại khác
- Ưu điểm: Cùng một giá ở Paris và New York
- Ưu điểm: Chấp nhận Monero
- Nhược điểm: Tuyên bố này cũng áp dụng cho gói Classic Xeon của họ
- Nhược điểm: Bán Windows RDP trước; các gói Linux dùng chung mức giá đó

### 2. Cobaltfell — Của chúng tôi

Fell 4 chạy ở Amsterdam, Zurich hoặc Bucharest, và mỗi cặp vCPU là một lõi vật lý nguyên vẹn được giữ riêng cho một VPS.

- Phù hợp nhất cho: Quy tắc cốt lõi bằng văn bản và một thành phố châu Âu
- Giá: $27.84 một tháng (Fell 4, 4 vCPU / 8 GB / 160 GB), $19.49 khi trả 12 tháng
- KYC: Không cần ID: số tài khoản là thông tin đăng nhập
- Thanh toán bằng crypto: BTC, USDT, USDC, ETH, SOL, LTC, XMR
- Ưu điểm: 160 GB NVMe, nhiều nhất trong bảy nhà cung cấp ở mức cấu hình này
- Ưu điểm: Một mức giá ở ba thành phố châu Âu
- Nhược điểm: Có nêu dòng vi xử lý (AMD EPYC 9004/9005), chưa công bố model chính xác
- Nhược điểm: Dựng thủ công nên không tức thời: tối đa 1 giờ sau khi thanh toán được xác nhận
- Nhược điểm: Chưa công bố benchmark hay chỉ số steal nào

### 3. Servury

VDS-200 chạy trên AMD Ryzen 9 9900X ở New York hoặc Frankfurt. Từ "Dedicated" xuất hiện trên blog của họ; trang gói dịch vụ lại ghi "VDS keeps them to itself".

- Phù hợp nhất cho: Thuê ngắn hạn hoặc không đều: tính theo ngày, tối thiểu 7 ngày
- Giá: $31.19 cho 31 ngày (VDS-200, 4 vCPU / 8 GB / 80 GB)
- KYC: Không cần ID: một thông tin xác thực được tạo ra là tài khoản
- Thanh toán bằng crypto: BTC, XMR, LTC, ETH, BNB, TRX, USDT, USDC
- Ưu điểm: Monero và nhiều mạng stablecoin
- Nhược điểm: Ghi bộ nhớ DDR4 bên cạnh vi xử lý AM5 vốn chỉ dùng DDR5
- Nhược điểm: Tồn kho thay đổi trong ngày chúng tôi đọc thông tin

### 4. HostSailor

Captain chạy trên AMD EPYC 9534 ở Hà Lan; gói Commodore 16 vCPU của họ là mức giá trên mỗi lõi rẻ nhất trong khảo sát, $3.19.

- Phù hợp nhất cho: Nhiều tiến trình song song nhẹ cần lõi hơn là bộ nhớ
- Giá: $31.99 một tháng (Captain, 8 vCPU / 8 GB / 150 GB)
- KYC: Không cần ID khi đăng ký; có thể yêu cầu ID ảnh khi thanh toán bằng thẻ
- Thanh toán bằng crypto: BTC, ETH, XRP, LTC
- Ưu điểm: Rẻ nhất tính theo mỗi lõi trong khảo sát
- Nhược điểm: 1 GB RAM cho mỗi vCPU trên mọi gói
- Nhược điểm: Một gạch đầu dòng bao quát cả dòng sản phẩm

### 5. VPSLab

R9 Apex, gói đầu tiên của họ có 80 GB ổ đĩa, chạy trên AMD Ryzen 9 9950X. Trang này ghi các lõi được "pinned to your VPS via KVM" và CPU không bị oversold.

- Phù hợp nhất cho: Công việc nặng về bộ nhớ trên các lõi desktop-class gần đây
- Giá: €39.99 ($44.68) một tháng (R9 Apex, 8 vCPU / 24 GB / 80 GB)
- KYC: Không cần giấy tờ tùy thân khi đăng ký
- Thanh toán bằng crypto: BTC, XMR, ETH, USDT
- Ưu điểm: 3 GB RAM cho mỗi vCPU
- Nhược điểm: Không nói dòng Ryzen chạy ở đâu
- Nhược điểm: Các node có thể chuyển sang Ryzen 9 7950X3D

### 6. Hiddence

Ryzen-3 chạy trên AMD Ryzen 9 9950X. Hiddence là nhà cung cấp duy nhất có gói 16 vCPU đáp ứng mọi điều kiện (Ryzen-5, €155).

- Phù hợp nhất cho: 16 vCPU chuyên dụng trên một VPS
- Giá: €56 ($62.56) một tháng (Ryzen-3, 4 vCPU / 8 GB / 120 GB)
- KYC: Không cần giấy tờ tùy thân khi đăng ký
- Thanh toán bằng crypto: BTC, ETH, XMR và các loại khác
- Ưu điểm: Lựa chọn 16 vCPU duy nhất của nhóm tiêu chí nghiêm ngặt
- Nhược điểm: Không nêu tên công ty và quốc gia nào; địa chỉ định vị địa lý về Belize
- Nhược điểm: Tuyên bố ngắn gọn: "Tài nguyên CPU và RAM chuyên dụng"

### 7. Cherry Servers

Premium VDS 2 chạy trên AMD EPYC 9554P. Mỗi gói nêu rõ số nhân vật lý đứng sau vCPU (4 vCore "trên 2 nhân vật lý"), nên cả hai luồng của mỗi nhân đều thuộc về bạn.

- Phù hợp nhất cho: Ưu đãi được ghi chép đầy đủ nhất, nếu chấp nhận được quy định về ID của nó
- Giá: €69 chưa gồm VAT ($77.09) một tháng (Premium VDS 2, 4 vCPU / 16 GB / 100 GB)
- KYC: Khách hàng crypto mới đặt các gói giá thấp nhất phải xác minh ID hoặc chi €100
- Thanh toán bằng crypto: BTC, ETH, LTC, USDC, ADA, BNB
- Ưu điểm: 4 GB RAM cho mỗi vCPU
- Ưu điểm: Các thành phố ở châu Âu, Mỹ và châu Á
- Nhược điểm: Hầu hết các thành phố đang xếp hàng vào ngày chúng tôi đọc
- Nhược điểm: Giá hàng tháng cao nhất trong bảy nhà cung cấp

*Công bố: trang này được xuất bản bởi Cobaltfell. Thông tin về các đối thủ đến từ website công khai của họ tại ngày nêu trên và có thể đã thay đổi kể từ đó.*

## Bảy nhà cung cấp so sánh thế nào trên cùng một danh sách kiểm tra?

**Chỉ hai trong bảy nhà cung cấp, Cobaltfell và Cherry Servers, nói rõ vCPU ánh xạ thế nào tới một nhân vật lý, và chỉ Cherry Servers nêu một mẫu processor cụ thể khi làm vậy.** Năm trong bảy chấp nhận Monero, Cobaltfell từ ngày 3 tháng 11 năm 2026, và bốn nêu tên thành phố nơi VPS chạy. Bảng hiển thị từng tiêu chí đúng như các trang của nhà cung cấp thể hiện vào ngày 2 tháng 11 năm 2026.

*Đọc trên các trang công khai của từng nhà cung cấp vào ngày 2 tháng 11 năm 2026. "Gọi CPU là chuyên dụng" ghi lại lời của nhà cung cấp, không phải kết quả đo.*

| Nhà cung cấp | Gọi CPU là chuyên dụng | Nêu mẫu từ 2022+ | Nêu luồng hay nhân | Từ 2 GB RAM mỗi vCPU trở lên | Nêu tên thành phố | Không cần giấy tờ tùy thân khi đăng ký | Monero |
| --- | --- | --- | --- | --- | --- | --- | --- |
| RDP.monster | Có | Có | Không | Có | Có | Có | Có |
| Cobaltfell | Có | Chỉ nêu dòng | Có | Có | Có | Có | Có |
| Servury | Trên blog của mình | Có | Không | Có | Có | Có | Có |
| HostSailor | Có | Có | Không | Không | Chỉ nêu quốc gia | Có thể xác minh ID khi thanh toán bằng thẻ | Không được liệt kê |
| VPSLab | Có | Có | Không | Có | Không | Có | Có |
| Hiddence | Có | Có | Không | Có | Không | Có | Có |
| Cherry Servers | Có | Có | Có | Có | Có | ID hoặc €100 cho khách hàng crypto mới | Không được liệt kê |

*Giá được kiểm tra vào 2 tháng 11, 2026.*

## Vì sao xếp hạng theo giá của 4 vCPU?

**Bởi vì 4 vCPU là cấu hình mà cả bảy nhà cung cấp đều có gói, và giá là tiêu chí duy nhất mà mọi nhà cung cấp công bố theo cùng một hình thức.** Mức tối thiểu 8 GB RAM và 80 GB NVMe giữ cho các gói có thể so sánh được; một nhà cung cấp không có gói 4 vCPU ở mức đó sẽ tham gia với gói kế tiếp của họ, đó là lý do HostSailor và VPSLab xuất hiện với 8 vCPU. Một phép thử khác cho ra thứ tự khác, như bảng cho thấy.

Mọi nhà cung cấp và hạng đều có trong [VPS CPU chuyên dụng tốn bao nhiêu mỗi nhân vào tháng 11 năm 2026](https://cobaltfell.com/vi/dedicated-cpu-vps-price-index/ "Dedicated CPU VPS price per core, survey of 2 November 2026").

*Giá theo tháng đọc trên trang của từng nhà cung cấp; giá euro quy đổi theo 1 EUR = 1.1172 USD (tỷ giá tham chiếu của ECB ngày 30 tháng 10 năm 2026). Cherry Servers giảm 15% cho thanh toán theo năm.*

| Phép thử | Ai tốn ít nhất | Giá, ngày 2 tháng 11 năm 2026 |
| --- | --- | --- |
| 4 vCPU, tính phí hàng tháng (bảng xếp hạng này) | RDP.monster Velocity | $25.99 một tháng |
| Điều khoản trả trước | RDP.monster Velocity cho 24 tháng; Fell 4 cho 12 tháng | $13.00 một tháng cho 24 tháng ($22.35 cho 6); $19.49 cho 12 tháng |
| Giá mỗi core, mọi kích cỡ | HostSailor Commodore, với 1 GB RAM mỗi core | $3.19 mỗi core |
| 8 vCPU | HostSailor Commodore (16 vCPU), sau đó Servury VDS-350 | $50.99 và $57.59; Fell 8 $54.63, hoặc $38.24 cho 12 tháng |
| 16 vCPU | Hiddence Ryzen-5, gói duy nhất đáp ứng điều kiện | €155 ($173.17) |

*Giá được kiểm tra vào 2 tháng 11, 2026.*

## Bảng xếp hạng này không chứng minh điều gì, và bạn kiểm tra một nhà cung cấp thế nào?

**Không bảng xếp hạng VPS CPU chuyên dụng nào chứng minh được tính chuyên dụng: chưa ai công bố phép đo cho bất kỳ nhà nào trong bảy nhà, kể cả của chúng tôi.** Mọi chữ "chuyên dụng" trên trang này đều là câu của nhà cung cấp. Với Cobaltfell: Trên vCPU chuyên dụng, steal time phải ở mức hoặc gần bằng không. Chúng tôi sẽ công bố con số đo được trên máy của chính mình, kèm ngày đo, và không bao giờ là ước tính. Bảng xếp hạng cũng bỏ qua thời gian hỗ trợ, chất lượng mạng và tốc độ ổ đĩa thực tế.

Bằng chứng đến sau khi mua, trong chưa đầy nửa giờ: `lscpu` cho model vi xử lý, nhật ký steal khi chịu tải như trình bày trong [steal time của CPU là gì và cách kiểm tra trên VPS](https://cobaltfell.com/vi/cpu-steal-time/ "CPU steal time: what it is and how to check it"), và hai lần chạy [YABS hoặc Geekbench 6 để benchmark VPS](https://cobaltfell.com/vi/vps-benchmark/ "How to benchmark a VPS with YABS or Geekbench 6"), sáng và tối. Chênh lệch lớn trên gói chuyên dụng là lý do đáng mở ticket.

## Còn netcup, Hetzner và các cloud lớn thì sao?

**Họ cũng bán core chuyên dụng, nhưng không nhà nào nhận crypto mà không qua bước xác minh danh tính, nên họ nằm ngoài bảng xếp hạng.** Ngày 2 tháng 11 năm 2026, 4 core chuyên dụng có giá $27.93 tại netcup (EPYC 9645, đã gồm VAT, xác minh danh tính sau đơn hàng đầu tiên), $96.63 tại Hetzner (CCX23, chưa gồm VAT, không nhận crypto), và $80.00, $84.00 cùng $72.00 tại Vultr, DigitalOcean và Linode. So sánh đầy đủ có trong [một lựa chọn thay thế Hetzner CCX tốt nhận crypto trông như thế nào](https://cobaltfell.com/vi/hetzner-ccx-alternative/ "Đâu là lựa chọn thay thế tốt cho Hetzner CCX có chấp nhận crypto?").

## Người ta còn hỏi những gì về VPS CPU chuyên dụng tốt nhất?

### Vì sao Cobaltfell không đứng đầu?

Vì thứ tự theo một phép thử giá áp cho mọi nhà cung cấp, và gói 4 vCPU của RDP.monster có giá thấp hơn khi trả từng tháng vào ngày 2 tháng 11 năm 2026. Điều khoản trả trước thay đổi bức tranh: Fell 4 là $19.49 một tháng cho 12 tháng, còn RDP.monster ghi Velocity ở mức $13.00 một tháng cho 24 tháng.

### Nhà cung cấp nào tốt nhất cho 16 vCPU chuyên dụng?

Chỉ Hiddence bán gói 16 vCPU đáp ứng mọi điều kiện vào ngày 2 tháng 11 năm 2026: Ryzen-5 ở mức €155 ($173.17) một tháng. Fell 16 có giá $185.53 khi trả từng tháng, hoặc $129.87 một tháng cho kỳ hạn 12 tháng.

### Nhà cung cấp ghi "chuyên dụng" có thực sự chuyên dụng không?

Không ai nhìn từ bên ngoài mà biết được. Lời khẳng định chỉ là lời hứa; steal time đo được khi chịu tải trên chính VPS của bạn mới là bằng chứng.

### Bảng xếp hạng này được cập nhật bao lâu một lần?

Mỗi lần ra bản khảo sát giá hàng tháng. Ngày phía trên danh sách là ngày đọc giá và nội dung.

## Nguồn

1. [RDP.monster Linux VPS, High Performance](https://dashboard.rdp.monster/embed/order/linux/europe/high-performance/swift/monthly?lang=en) — RDP.monster (checked 2026-11-02)
2. [Máy chủ Servury](https://servury.com/servers/) — Servury (checked 2026-11-02)
3. [Blog Servury: VPS tốt nhất cho giao dịch](https://servury.com/blog/best-vps-for-trading-what-actually-matters-beyond-price/) — Servury (checked 2026-11-02)
4. [HostSailor KVM VPS NVMe](https://hostsailor.com/kvm-vps) — HostSailor (checked 2026-11-02)
5. [Điều khoản dịch vụ HostSailor](https://hostsailor.com/terms-of-service) — HostSailor (checked 2026-11-02)
6. [VPSLab Ryzen VPS](https://vpslab.cloud/ryzen-vps) — VPSLab (checked 2026-11-02)
7. [Máy chủ ảo Hiddence](https://hiddence.net/) — Hiddence (checked 2026-11-02)
8. [Bảng giá máy chủ ảo Cherry Servers](https://www.cherryservers.com/pricing/virtual-servers) — Cherry Servers (checked 2026-11-02)
9. [Cherry Servers Premium VDS](https://www.cherryservers.com/virtual-servers/premium-vds) — Cherry Servers (checked 2026-11-02)
10. [Điều khoản dịch vụ Cherry Servers, mục 3.3](https://www.cherryservers.com/legal/terms-of-service) — Cherry Servers (checked 2026-11-02)
11. [netcup Root Server G12.5](https://www.netcup.com/en/server/root-server) — netcup (checked 2026-11-02)
12. [Hetzner Cloud general purpose (CCX)](https://www.hetzner.com/cloud/general-purpose/) — Hetzner (checked 2026-11-02)
13. [API gói của Vultr](https://api.vultr.com/v2/plans) — Vultr (checked 2026-11-02)
14. [Bảng giá DigitalOcean Droplet](https://www.digitalocean.com/pricing/droplets) — DigitalOcean (checked 2026-11-02)
15. [API loại Linode (gói Dedicated CPU)](https://api.linode.com/v4/linode/types) — Akamai / Linode (checked 2026-11-02)
16. [trang hướng dẫn mpstat(1)](https://man7.org/linux/man-pages/man1/mpstat.1.html) — man7.org (sysstat) (checked 2026-11-02)

---

Cobaltfell: Cobaltfell là nhà cung cấp VPS với nhân vCPU chuyên dụng, thanh toán bằng crypto không cần tải lên giấy tờ tùy thân, được vận hành bởi DomaineGoat LLC, một công ty đăng ký tại Panama. Mỗi vCPU được ghim riêng cho máy chủ của bạn, trên bộ xử lý AMD EPYC 9004/9005 (Zen 4 / Zen 5) với lưu trữ NVMe, tại Amsterdam (Hà Lan), Zurich (Thụy Sĩ) và Bucharest (Romania). Với kỳ hạn 12 tháng, mỗi gói có giá thấp hơn ít nhất 25% so với một gói dedicated-CPU tương đương được nêu tên, chọn trong 6 nhà cung cấp VPS crypto không cần KYC và được đọc vào ngày 2 tháng 11 năm 2026.
